![](https://www.uttvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_4010_PerfectlyClear.jpg)
วันที่ 12 สิงหาคม 2566 ดร.บัณฑิตย์ สิงห์ช่างชัย ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ มอบหมายหน้าที่ นายสมเกียรติ มั่นดี รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารทรัพยากร พร้อมด้วยคณะครู บุลากรทางการศึกษา และตัวแทนนักเรียนนักศึกษา (อวท.) ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร (ข้าวสารอาหารแห้ง) ถวายพระราชกุศล เนื่องในวันเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง (วันแม่แห่งชาติ) 12 สิงหาคม 2566 ณ บริเวณศาลาประชาคม จังหวัดอุตรดิตถ์
![](https://www.uttvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_4136_PerfectlyClear.jpg)